MABOMBA YA MAJI YAMEKUWA KERO MTAANI

Mabomba ya maji ya Dawasco yamekuwa kero kutuka na kupasuka mtaani na kumwaga maji ovyo na kusababisha watu pamoja na magali kupita kwa tabu,mabomba hayo ni yale ya zamani ambayo yalikuwa hayatoi maji ila kwa sasa yameanza kutoa maji na kuzagaa mtaani.
Mabomba hayo zaidi ni eneo la Tandale Tanesco kwa bimtumwa na baadhi ya maeneo mengine tunawaona wafanya kazi wa Dawasco wakijitadi kuziba lakini baada ya muda uzibuka na kuanza kuvujisha tena.
Tunawaomba viongozi husika zoezi hili mlifanyie kazi kwani ni kero kubwa hasa tukiona maji yanazagaa huku tukiyatafuta.

hili ni shimo la maji limechimbwa kwa ajili ya kuyafunga maji yanayozagaa.

hili ni shimo la maji limechimbwa kwa ajili ya kuyafunga maji yanayozagaa.

hapa magari yakipita pembeni kupisha uzibaji wa maji

hapa magari yakipita pembeni kupisha uzibaji wa maji

mazingira

Share

MTO WA NGOMBE WAFURIKA UCHAFU

Mto uliotanuliwa kwa garama kubwa ili kuepusha majanga ya mafuriko yawapatao wananchi pindi mmvua zinaponyesha.
mto huo sasa hivi umekuwa ndio dampo la watu kutupa taka japo kumepigwa marufuku kututa taka maeneo hayo.

hizi ni taka zilzotupwa kwenye bonde la mto ngombe.

hizi ni taka zilzotupwa kwenye bonde la mto ngombe.


Tunawaomba viongozi wanaohusika walitizame hili ili kuepusha adha ya magonjwa ya mlipuko na mto huo umerudidia tena kujibana endapo mmvua zitanyesha basi mafuriko huenda yakavamia nyumba za watu.

Share

MAGARI CHAKAVU TATIZO TANDALE

Biashara ya kuuza spea za magari imekua maarufu sana hasa katika eneo la Tandale mtogole na muhalitani huku magari mabonvu yakiwa yameekwa pembeni
wakazi wa maeneo hayo wamelalamikia kitendo cha magari hayo chakavu kuwekwa pembeni inawasababishia watembea kwa miguu kupata tabu kupita huku wengine wakiwalaumu viongozi wa mtaa kulifumbia macho tatizo hiro
Wanawaomba viongozi walifanyie kazi sio kuwazuia kufanya biashara bali kutoa hayo magari chakavu pembezoni mwa barabara.

haya ni magari yaliyo kuwa pembezoni mwa barabara tandale

haya ni magari yaliyo kuwa pembezoni mwa barabara tandale

DSCF3456

Share

WAKAZI WA TANDALE WAOMBA TAKA KUZOLEWA

Wakazi wa tandale wameomba viongozi wao wafanye juu chini taka zilizokuwa barabarani zinazolewa kwa haraka,taka hizo zimewekwa barabarani baada ya jana 9/12/2015 wanachi kufanya usafi kwa kujitolea kufuatia agizo la rais.
Wanachi wamesema taka hizo zikiachwa kwa muda mlefu zinaweza kusababisha magonjwa ya mlipuko na lengo la rais wetu lisifanikiwe,hivyo tunaomba mamlaka zinazohusika walifanyie kazi swala hiro.

hizi ni taka zilizowekwa barabarani.picha na Ashiru issa

hizi ni taka zilizowekwa barabarani.picha na Ashiru issa

Share

TANDALE RED CROSS NA USAFI

Kikundi cha kijamii kilichopata mafunzo ya huduma ya kwanza na kuwa wanachama wa Red cross na kujiita Tandale red cross,kikundi hicho leo kimejitolea kwenda kufanya usafi katika soko la Tandale wakishilikiana Akiba bank pamoja na wasanii mbalimbali akiwemo madii.
Shughuli hiyo iliyofanyika kuanzia saa moja asubuhi hadi saa tano asubuhi,viongongozi mbali mbali walijitokeza kujumuika na wanachi katika zoezi hilo muhimu la usafi.
Baada ya kumaliza msemaji wa Tandale red cross bwana Nasoro zee alisema lengo ni kwenda kujitolea pia na kutoa huduma ya kwanza kwa watu ambao wangeanguka,kujikata nk,lakini hadi tunamaliza zoezi hakuna aliyepata tatizo hilo.

hawa ndio wana tandale red cross.picha na  Ashiru issa

hawa ndio wana tandale red cross.picha na
Ashiru issa

Share

TAKA ZARUNDIKANA OVYO TANDALE

Maeneo ya sokoni,mtogole pamoja na kwa tumbo,zimeonekana taka zikiwa katika marundo ya pamoja katika uchunguzi uliofanywa na mwandishi wa blog hii taka hizo zimerundikana kutokana na wananchi kutangaziwa watoe taka gari linakuja,gari lilipojaa halikurudi tena na kusababisha taka hizo kubaki zimerundikana barabarani..Baadhi ya viongozi wa mitaa wanasema tatizo kubwa ni magari machache ya kuzolea taka katika mansipaa yetu ya kinondoni hiyo ni changamoto kubwa na tutaifanyia kazi ili kumaliza tatizo hili..

hizi ni taka zilizotupwa barabarani zinazosababisha ugonjwa wa kipindupindu

hizi ni taka zilizotupwa barabarani zinazosababisha ugonjwa wa kipindupindu

taka zikiwa barabarani eneo la bi mtumwa eneo la sokoni.

taka zikiwa barabarani eneo la bi mtumwa eneo la sokoni.

Share

KIPINDUPINDU TANDALE

Wakazi wa tandale wameatazalishwa juu ya ugonjwa hatari wa kipindupindu uliozuka gafra hivi karibuni,kauli hizo zimetolewa na wenyeviti wa mitaa baada ya kupata maagizo ngazi ya wilaya na kuwatangazia wanachi wao kwa vipaza sauti na kusema kuweka usafi ili ugonjwa huo usifike,hadi leo hakuna mgonjwa yeyote yule aliyelipotiwa kufa au kuumwa ndani ya kata ya tandale..

uchafu uliotupwa pembezoni mwa ukuta..picha na ashiru issa

uchafu uliotupwa pembezoni mwa ukuta..picha na ashiru issa

Share

MRADI WA MAJI YETU WAKAMILIKA

Mradi wa uliokua ukisuasua kwa muda mlefu na uliokuwa ukitumiwa na wana siasa wa kata ya tandale kuombea kura hatimaye sasa umekamilika, mradi wa maji yetu umekamilika baada ya vizimba vya maji kuanza kutoa huduma ya maji, huduma hiyo imeanza na changamoto nyingi huku wengine wakisusia huduma hiyo na kudai bei iliyoweka ni kubwa na wengine wakitaka kuchota bule kwa tamko la mwenyekiti wa mtaa wao, baadhi ya wanachi wamefulahishwa sana na mradi huo kukamilika kwani ilikuwa ndio kero kubwa kwao,wamewaomba viongozi wanaohusika kusimamia vizuri ili mradi huo usije ishia njiani..

hapa wakazi wa tandale wakiangalia maji yanavotoka kwenye vizimba..picha Ashiru issa

hapa wakazi wa tandale wakiangalia maji yanavotoka kwenye vizimba..picha Ashiru issa

Share

KUZAGAA KWA TAKA TATIZO TANDALE

Kuzagaa kwa uchafu katika baadhi ya vichochoro na barabarani limekuwa kero na tatizo sugu katika kata ya tandale na mitaa yake,baadhi ya wananchi walioulizwa wamesema tatizo kubwa lipo kwa magari ya kuzoa taka ambayo unaweza kukaa wiki mbili hadi mwezi halijapita huku uchafu majumbani umezalishwa mwingi,tunawaomba viongozi wa mitaa na wanaokusanya pesa za taka walete gari kwa wakati kama wanavyodai hela ya taka..

uchafu uliotupwa pembezoni mwa ukuta

uchafu uliotupwa pembezoni mwa ukuta

rundo la uchafu likitupwa nje ya nyumba ya mtu

rundo la uchafu likitupwa nje ya nyumba ya mtu

Share

MURSHIDA NA MAENDELEO YA SOKONI

Murshida Diswele ni mwenyekiti wa mtaa wa sokoni ni mwanamke pekee aliyebahatika kuchaguliwa katika wenyeviti sita wa mitaa..Amesma katika kukabiliana na tatizo la mafuliko yeye tayali ameitisha kikao cha wananchi na kukubaliana kuchanga 2000 kila nyumba ili kutengeneza mifeleji iliyopo katika mtaa wake na tayali watu wamechanga na kufikisha laki tano na ishilini(520,000)kwa upande waliopakana na ndugumbi nako wamechanga na kufikisha laki nne (400,000) pia aliongezea ili kukabiliana na tatizo hilo wamepata mafunzo kutoka kwa mjasilia mali jinsi ya kupanda miti katika mito ili kuepuka mmongonyoko, hayo aliyasema katika hafla ya kutoa vyeti kwa vijana wa ramani huria iliyofanyika katika ofisi ya mtendaji kata tandale ..Ukweli anastahili pongezi kwa hatua hiyo aliyoifanya ikiwa viongozi waliopita walishindwa kufanya hivyo…

Share